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                                                 TAARIFA KWA UMMA  

  

Kufuatia tukio la kuanguka  Jengo la Ghorofa mbili katika eneo la Magogoni , jijini Dar es 

Salaam, Waziri wa Ujenzi, Mheshimiwa Innocent Bashungwa (Mb), amezielekeza Bodi 

ya Usajili wa Wahandisi (ERB), Bodi ya Usajili wa Wakandarasi (CRB) na Bodi ya 

Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi (AQRB) kufika mara moja eneo la tukio na 

kushirikiana na timu za Wataalam kutoka Mamlaka nyingine za Serikali kupata sababu 

ya kuanguka jengo hilo na kuchukua hatua stahiki kwa wale wote ambao wamekiuka 

Sheria za kitaaluma katika ujenzi na usimamizi wa jengo hilo. 

 

Aidha, amezitaka Bodi hizo kuhakikisha wanaendelea kusimamia miradi ya ujenzi 

ikiwemo barabara, madaraja na majengo na kuhakikisha wajenzi na wasimamizi wa 

miradi hiyo wanafanya kazi kwa kuzingatia miiko na maadili ya taaluma zao. 

 

Waziri Bashungwa anatoa pole kwa majeruhi na familia iliyopoteza mpendwa wao na 

anatoa wito kwa Wakandarasi, Wahandisi na wamiliki wa majengo kuhakikisha 

wanatumia wataalam waliosajiliwa na Bodi za CRB, ERB na AQRB ili kuepusha kutokea 

kwa madhara yanayoweza kusababisha majeruhi na vifo, na hivyo kupoteza nguvu kazi 

ya Taifa. 

 

Imetolewa na;  

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,  

Wizara ya Ujenzi 
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